บริษัท ซูซูกิ มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด นำรถยนต์ของซูซูกิทุกรุ่นเข้าร่วมจัดแสดงภายใต้แนวคิด JOY TO DRIVE and CARE YOUR LIFE ผ่านยนตรกรรมทุกรุ่นที่ผสานฟีเจอร์ และดีไซน์ให้พร้อมตอบสนองไลฟ์สไตล์การใช้งานอันหลากหลายของคนรุ่นใหม่ บนพื้นฐานที่คุ้มค่าทั้งเรื่องราคาและการใช้งาน ภายในงาน มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 38
![SUZUKI motor expo 2021](https://img-ha.mthcdn.com/lDA89XJ84qXuMVL8Qy2XOjOaZ0Q=/mthai.com/app/uploads/2021/12/SUZUKI-Press-Day-7.jpg)
โดยไฮไลท์สำคัญในงานนี้ คือ SUZUKI SWIFT GL PLUS สปอร์ตแฮทช์แบกอีโคคาร์รุ่นตกแต่งพิเศษ ภายใต้แนวคิด “เร้าใจเต็มสปีด สุดขีดสไตล์พลัส” ด้วยการยกระดับความสปอร์ตเร้าใจไปอีกขั้นกับชุดแต่งดีไซน์ใหม่ ที่ถูกออกแบบมาเป็นพิเศษรอบคันเพื่อลูกค้าซูซูกิทุกท่าน
ด้วยชุดสเกิร์ตรอบคันพร้อมด้วยสปอยเลอร์หลังเติมเต็มความสปอร์ตให้มากขึ้นไปอีกขั้น เสาอากาศครีบฉลาม ซุ้มล้อสีดำ บ่งบอกถึงความพิเศษและเป็นเอกลักษณ์ด้วยชุดสติกเกอร์ เฉพาะรุ่น GL PLUS โดยจะมีจำหน่ายในราคาเพียง 567,000 บาท
![SUZUKI motor expo 2021](https://img-ha.mthcdn.com/7zdXArj554bPbgbnHEopHNOw2XM=/mthai.com/app/uploads/2021/12/SUZUKI-Press-Day-5.jpg)
ผู้เข้าชมงานทุกท่านจะได้พบกับรถยนต์ของซูซูกิทุกรุ่น ประกอบไปด้วย SUZUKI SWIFT สปอร์ตอีโคคาร์ยอดนิยมของคนไทย สร้างยอดขายเป็นอันดับหนึ่งของซูซูกิมาอย่างต่อเนื่อง ในราคาเริ่มต้นเพียง 557,000 บาท
SUZUKI XL7 รถยนต์ครอสโอเวอร์ขนาด 7 ที่นั่ง ที่มาต่อยอดความสำเร็จในฐานะรถสำหรับครอบครัว ที่มอบสมรรถนะในการขับขี่และทุกฟังก์ชันการใช้งานอย่างครบครัน ซึ่งกำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างมากในช่วงนี้ สนนเริ่มต้นที่ 779,000 บาท
SUZUKI CIAZ อีโคคาร์ซีดานที่นับเป็นผลิตภัณฑ์ที่ได้รับการปรับปรุงให้มีความสดใหม่ ชูความสปอร์ตเร้าใจและอุปกรณ์อำนวยความสะดวกภายในที่เหนือระดับมากยิ่งขึ้น วางราคาจำหน่ายเริ่มต้นเพียง 523,000 บาท
SUZUKI CELERIO รถยนต์นั่งขนาดคอมแพ็คคุณภาพเกินตัว และได้รับการตอบรับจากผู้บริโภคเป็นอย่างดีมาโดยตลอด โดยเฉพาะในช่วงสถานการณ์โควิด-19 รถยนต์รุ่นนี้สามารถทำยอดขายได้ดีเกินคาด ส่วนหนึ่งมาจาก สมรรถนะการขับที่ดี ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิงกว่า 20 กิโลเมตรต่อลิตร เป็นเจ้าของได้ง่าย ด้วยราคาจำหน่ายเริ่มต้นที่ 328,000 บาท
SUZUKI ERTIGA หนึ่งในรถอเนกประสงค์ 7 ที่นั่ง มีดีไซน์อันเป็นเอกลักษณ์ ให้ความรู้สึกโฉบเฉี่ยวเร้าใจ ด้วยกระจังหน้าโครเมี่ยม ไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ เสริมด้วยไฟตัดหมอกทรงกลม ไฟท้าย LED และล้ออลูมิเนียมอัลลอยขนาด 15 นิ้ว ราคาจำหน่ายเริ่มต้น 659,000 บาท
SUZUKI CARRY รถกระบะบรรทุกอเนกประสงค์ รองรับการใช้งานหลากหลายรูปแบบ ตั้งแต่การขนส่ง จนถึงธุรกิจ Food Truck รับน้ำหนักบรรทุกสูงสุดถึง 945 กิโลกรัม ราคาจำหน่ายเพียง 385,000 บาท
![SUZUKI motor expo 2021](https://img-ha.mthcdn.com/gtHqrRwM7olra-zZkf85S3Yn-q0=/mthai.com/app/uploads/2021/12/SUZUKI-Press-Day-2.jpg)
สำหรับ Customized จะนำรถยนต์ SUZUKI SWIFT ที่คว้ารางวัลชนะเลิศจำนวน 3 คัน จากกิจกรรม “Swift Power You Up Contest” ฉีกทุกการออกแบบในสไตล์ที่เป็นคุณ ซึ่งเปิดให้ผู้จำหน่ายรถยนต์ซูซูกิ สมัครเข้าร่วมการประกวดตกแต่งรถ SUZUKI SWIFT ในสไตล์ของแต่ละโชว์รูมเพื่อเป็นแนวทางในการสร้างแรงบันดาลใจให้กับลูกค้าที่ชื่นชอบในการเติมแต่งรถยนต์ของตัวเองให้สวยงาม ตอกย้ำภาพลักษณ์ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของคนรุ่นใหม่ให้สัมผัสได้ถึงความสปอร์ตแต่ยังคงไว้ซึ่งความคุ้มค่าได้เป็นอย่างดี
![SUZUKI motor expo 2021](https://img-ha.mthcdn.com/xo2pEPdNDCsno_PDorrroEt8yZQ=/mthai.com/app/uploads/2021/12/SUZUKI-Press-Day-6.jpg)
ต่อยอดแนวคิดธุรกิจติดล้อ ผ่านการร่วมมือครั้งสำคัญ SUZUKI CARRY x BAR B Q PLAZA ซึ่งเป็นการนำเสนอแนวคิดสำหรับผู้ประกอบการที่จำเป็นต้องมีการปรับตัวทั้งในรูปแบบการนำเสนอสินค้าและการให้บริการ Food Truck รูปแบบใหม่จากซูซูกิแครี่ x บาร์บีคิวพลาซ่า ที่เปลี่ยนมื้อด่วนระหว่างวัน ให้เป็นมื้ออร่อยเหมือนกินที่ร้าน ด้วยตู้กดอาหารที่อร่อยได้ง่าย ๆ แบบลดการสัมผัส และใช้งานได้อยากสะดวกสบาย ด้วยนวัตกรรมที่ถูกคิดค้นและพัฒนาเพื่อตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตในทุกวันนี้!
โดยการนำเสนอความเป็น “The King of Food Truck” ของ SUZUKI CARRY มาพบกับผู้ประกอบการร้านอาหารซึ่งถือว่าเป็น “The most of favorite Grill restaurant” ของคนไทยอย่าง บาร์บีคิวพลาซ่า โดยเราจะได้เห็นทั้งไอเดียการออกแบบรถและไอเดียของการให้บริการแบบ “Contactless” ซึ่งเป็นความพยายามที่จะนำเสนอสินค้าหรือบริการให้เข้าถึงผู้บริโภคด้วย “รูปแบบลดการสัมผัส” หรือหลีกเลี่ยงให้มีการสัมผัสน้อยที่สุด
ซึ่งถือเป็นวิถีใหม่ของชีวิตในยุค “The Next Normal” เพราะไม่ว่าโลกเปลี่ยนแปลงไปเช่นไร แต่การเข้าถึงสินค้าและบริการโดยเฉพาะด้านอาหารก็ยังคงเป็นหนึ่งในปัจจัย 4 ซึ่งมีความจำเป็นสูงสุด รวมทั้งการปรับเปลี่ยนรูปแบบธุรกิจในมุมมองใหม่ ไม่ว่าเพื่อการเริ่มต้นหรือเพื่อให้ธุรกิจที่มีสามารถดำเนินต่อไปได้อย่างยั่งยืน
ในช่วงที่ผ่านมาเป็นที่ทราบกันดีว่า SUZUKI CARRY ไม่ได้มีเพียงภาพจำในฐานะ “ฟู้ดทรัค” ธุรกิจติดล้อที่ใช้การตลาดเชิงรุกในการวิ่งเข้าหาผู้บริโภคจนกลายเป็นขวัญใจผู้ประกอบการยุคใหม่เท่านั้น แต่ยังคงเป็นรถที่สามารถปรับปรุงและพัฒนาไปสู่การเป็นรถอเนกประสงค์เคลื่อนที่ได้อย่างหลายรูปแบบผ่านความร่วมมือกับพันธมิตรในโครงการ “SUZUKI Cause We Care” ในการจัดทำรถเก็บตัวอย่างชีวนิรภัย” (Carry Biosafety) หรือ “รถตรวจโควิด” แบบ SWAB 1 ทาง และ 3 ทาง
และโครงการ SUZUKI Carry to Your Home พัฒนาให้เป็นรถเคลื่อนย้ายผู้ป่วยที่ติดตั้งระบบความดันลบ ที่จะอำนวยความสะดวกและมอบความปลอดภัยให้แก่ทั้งเจ้าหน้าที่และผู้ป่วยในการเดินทางกลับไปรักษาตัวยังภูมิลำเนาในต่างจังหวัดได้อีกด้วย
![SUZUKI motor expo 2021](https://img-ha.mthcdn.com/Ndw9zL_4p40zhaXjBxbVo9PsU4M=/mthai.com/app/uploads/2021/12/SUZUKI-Press-Day-3.jpg)
ซูซูกิยังได้ร่วมมือกับสถาบันการเงินชั้นนำเข้ามาร่วมเป็นเอ็กคลูซีฟลีสซิ่งพร้อมทีมงานคอยให้คำปรึกษาทางด้านสินเชื่อแก่ลูกค้าทุกท่าน เพิ่มความหลากหลายในด้านของแพ็คเกจสินเชื่อต่าง ๆ เป็นทางเลือกที่ดีในการเป็นเจ้าของรถยนต์ซูซูกิได้ง่ายยิ่งขึ้น ด้วยแคมเปญพิเศษในชื่อโครงการว่า “SUZUKI MEGA DEAL ดีลยิ่งใหญ่ส่งท้ายปี” ที่จะมอบให้เป็นของขวัญปีใหม่
สำหรับลูกค้าที่จองรถยนต์ซูซูกิทุกท่าน ขับฟรี 150 วัน พร้อมรับเงื่อนไขพิเศษทันที และฟรีบัตรชมภาพยนตร์จำนวน 2 ที่นั่ง ในทุกการจอง รวมถึงยังมีการจัดกิจกรรมพิเศษสำหรับลูกค้าที่มาเยี่ยมชมบูทรถยนต์ซูซูกิ เพื่อรับของที่ระลึกพิเศษที่ไม่เหมือนใคร รายละเอียดและเงื่อนไขต่าง ๆ เป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
อย่างไรก็ตาม แม้สถานการณ์การระบาดของไวรัสโควิด-19 จะเริ่มคลี่คลาย แต่ซูซูกิยังห่วงใยในความปลอดภัยด้านสุขภาพของผู้บริโภคและผู้เข้าชมงานทุกท่าน ยังคงเน้นย้ำและให้ความสำคัญต่อความปลอดภัยของผู้เข้าชมงาน ด้วยการปฎิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่กระจายเชื้อไวรัสโควิด-19 ของผู้จัดงานอย่างเคร่งครัด ทั้งนี้เพื่อความอุ่นใจและเข้าเยี่ยมชมบูธของทุกท่านอย่างมีความสุขตลอดงาน
![SUZUKI motor expo 2021](https://img-ha.mthcdn.com/kFHwM0pD1CsVgUp3ffVcp8pZ9NE=/mthai.com/app/uploads/2021/12/SUZUKI-Press-Day-1.jpg)
ผู้สนใจสามารถเยี่ยมชมและสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่บูธรถยนต์ SUZUKI ภายใน มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 38 ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 12 ธันวาคม 2564 ณ อิมแพ็ค ชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี หรือติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่โชว์รูมรถยนต์ซูซูกิทั่วประเทศใกล้บ้านท่าน