ทัพนักบิด ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม เตรียมความพร้อมสำหรับการชิงชัยในฤดูกาล 2022 เข้ารับการตรวจเช็กสภาพร่างกาย และลงทำการฝึกซ้อมเพื่อเรียกฟีลลิ่งและเสริมเทคนิคการขับขี่ ตั้งเป้าไล่ล่าความสำเร็จบนเวทีความเร็วทุกระดับ
![Yamaha Thailand Racing Team](https://img-ha.mthcdn.com/wgUx4qrYTZs-yG1v4pbiTxQLxJI=/mthai.com/app/uploads/2022/01/1643438899783.jpg)
![Yamaha Thailand Racing Team](https://img-ha.mthcdn.com/tcrbXogrpfIEmGetrXZSNgP08yQ=/mthai.com/app/uploads/2022/01/1643438900388.jpg)
ขุนพลนักบิดค่ายยามาฮ่า เข้ารับการตรวจเช็กสภาพร่างกาย เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนเข้าสู่โปรแกรมการฝึกซ้อมก่อนเปิดฤดูกาล ก่อนจะลงทำการฝึกซ้อมภายใต้การควบคุมของ “โค้ชตั้น” เดชา ไกรศาสตร์ ที่ถ่ายทอดเทคนิคการขับขี่ให้กับนักบิดรุ่นน้อง
![Yamaha Thailand Racing Team](https://img-ha.mthcdn.com/uIr2jxH2AwfLHcNSiCzEaj2AM_g=/mthai.com/app/uploads/2022/01/1643438900928.jpg)
![Yamaha Thailand Racing Team](https://img-ha.mthcdn.com/6c6EKu7V2aybsi0WzLfnpdjJlZY=/mthai.com/app/uploads/2022/01/1643438901580.jpg)
โดยลงซิ่งรถ Yamaha YZF-R15 ที่ มอเตอร์สปอร์ต พาร์ค เพื่อเรียกฟีลลิ่งการขับขี่ และเพิ่มทักษะการควบคุมรถให้กับนักแข่ง ภายใต้รูปแบบสนามฝึกซ้อมที่มีขนาดเล็ก ช่วยให้ได้ฝึกการตัดสินใจและสร้างสมาธิให้กับนักแข่ง
![Yamaha Thailand Racing Team](https://img-ha.mthcdn.com/NQ1PohGdASjdh4fM_D1ompmFYIw=/mthai.com/app/uploads/2022/01/1643438902125.jpg)
หลังจากนั้นได้เปลี่ยนฟีลมาลงซิ่งรถโมโตครอส ที่ รึแคร์ พาร์ค เพื่อเสริมสร้างความแข็งแกร่งให้กับสภาพร่างกาย รวมถึงฝึกฝนเทคนิคการขับขี่และควบคุมรถบนสังเวียนทางฝุ่น