เป็นอีกนางเอกสายใจบุญ เดียร์น่า ฟลีโป โพสต์เป็นสะพานบุญทอดกฐิน วัดป่าอัญญาวิโมกข์ (วัดป่าบ้างบง) ต.นาข่า ในวันที่ 4 พฤศจิกายนที่ผ่านมา และสะพายบุญนี้ นางเอกสาวจะนำไปถวาย ณ วัดนิมิตโพธิญาณ จ.อดรธานี ในงานบุญกฐิน วันที่ 27 พฤศจิกายนนี้ ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับนางเอกสาวด้วยค่ะ
![เดียร์น่า ฟลีโป](https://img-ha.mthcdn.com/GLlif3sM_RU-6FHZmBydZSOCZfo=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398765905_892099198950744_76639225062025498_n-819x1024.jpg)
โดยเดียร์น่า ได้โพสต์ภาพพร้อมแคปชั่นลงเพจ Diana Flipo ว่า “Hello November.. Please, be good for everyone! เดียขอเป็นสะพานบุญบอกบุญหน่อยนะคะ เดียจะกลับอุดร ไปทำบุญทอดกฐิน ในวันเสาร์ที่ 4 พ.ย. 66 ที่ “วัดป่าอัญญาวิโมกข์” (วัดป่าบ้างบง) ต.นาข่า เป็นวัดที่เดียไปทำบุญตั้งแต่เด็กๆเลย ตอนนี้วัดก็ยังไม่มีรั้วค่ะ ปีนี้เดียได้มีโอกาสเป็นเจ้าภาพกฐิน สร้างกำแพงรั้วรอบวัดและสร้างเจดีย์ค่ะ ถือเป็นการสร้างศาสนถาวรวัตถุของพระพุทธศาสนาที่มีความคงทนแข็งแรงใช้งานได้อย่างยาวนานสืบไป
![](https://img-ha.mthcdn.com/o2NqtieWJ9V9moDFOyAmSSTB8CA=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398864578_892099202284077_799378505128369493_n-819x1024.jpg)
![วัดป่าบ้านบง จ.อดรธานี](https://img-ha.mthcdn.com/KzF47FaSHEZENfKtA9y810Trl2w=/mthai.com/app/uploads/2023/11/397158132_892099182284079_3041142009084537980_n-819x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/Z4N6KRJeBPNLqv41oNqIRhybcrk=/mthai.com/app/uploads/2023/11/397180365_892099185617412_8959550846739274753_n-820x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/BcsmqCLZfPz8AguKcdeAX0qwRuQ=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398805456_892099195617411_2966499739021637569_n-819x1024.jpg)
เดียขอเชิญชวนทุกๆท่านมาร่วมบุญกันนะคะท่านใดไม่สามารถมาร่วมงานได้สามารถสมทบทุนบริจาคที่ชื่อบัญชี เดียร์น่า ฟลีโป 061-109-2334 ธ.กสิกร(บัญชีสำหรับทำบุญ*) ถ้าโอนเงินหลัง 9.00 น. วันที่ 4 พ.ย ตัดยอดแล้วนะคะ แต่เดียจะนำไปถวายที่วัดนิมิตโพธิญาณ กฐินวันที่ 27 พ.ย นี้ค่ะ
ตามกำลังของแต่ละคนนะคะ ไม่จำเป็นต้องมากค่ะ อยู่ที่เราตั้งจิตอธิษฐาน ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ”
![](https://img-ha.mthcdn.com/_mhM59mAyCCpakCEsEctsum8QG8=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398859326_892099192284078_3624766162319398543_n-819x1024.jpg)
ขอบคุณภาพจากเพจ เพจ Diana Flipo