ขออนุโมทนาบุญใหญ่กับนางเอกสาว เบลล่า ราณี ที่ล่าสุดได้เป็นเจ้าภาพในการทอดกฐิน โดยมีแฟนคลับแห่ต้อนรับและมาร่วมงานกันอย่างหนาแน่นเต็มพื้นที่ รวมถึงเพื่อนๆ ในวงการบันเทิงอีกมากมายที่มาร่วมกันเป็นเจ้าภาพทำบุญงนกฐินที่ วัดสุพรรณเจดีย์เฉลิมพระเกียรติ วัดกลาง อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
![เบลล่า ราณ๊ เป็นเจ้าภาพกฐิน](https://img-ha.mthcdn.com/1AK205HT0BbX6HA6tB4-tPNDfX0=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398552169_895595655255714_1594623127299776951_n-819x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/8osrYkrwxdArGTbJTUvvKrd92nc=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398552169_895595655255714_1594623127299776951_n-1-819x1024.jpg)
![เบลล่า ราณ๊ เป็นเจ้าภาพกฐิน](https://img-ha.mthcdn.com/P13dZZracSomyU0kXsxqaXyW06g=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398463200_895203371961609_1733102563219749790_n-1024x883.jpeg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/jqBEaIZVViSBw2ZhFiTWv26qgz0=/mthai.com/app/uploads/2023/11/398435389_895201355295144_8223849642506066346_n-1024x768.jpeg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/iIniUXY26iXw6ugexg18aznpTow=/mthai.com/app/uploads/2023/11/Screen-Shot-2566-11-04-at-18.00.04.jpg)
โดยเบลล่า ได้โพสต์ข้อความว่า ขอบคุณทุกคนที่ร่วมกฐินโรงทานด้วยกัน นะคะ
โดยยอดที่โอนเข้ามาทั้งหมดรวมกับกำไรจากการขายเสื้อ 35,059 บาท
เงินสดหน้าวัด 2,680 บาท
รวมยอดทั้งสิ้น 37,739 บาท
หักค่าใช้จ่ายในโรงทาน 13,007 บาท
บุญกฐินของแฟนคลับเบลล่า 24,732 บาท
ขอให้ทุกคนสุขภาพแข็งแรง อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ
ณ วัดกลาง บางปลาม้า จังหวัดสุพรรณบุรี
วันที่ 4 พฤศจิกายน 2566
#bellacampen
#we_arebellaclub
#เบลล่าราณี
![](https://img-ha.mthcdn.com/shf6Xu5VYf-CuGUKUMDx0AR9-3Y=/mthai.com/app/uploads/2023/11/386239042_6694939040544004_7772283331176510419_n-1024x685.jpg)
พิกัด: วัดกลางบางปลาม้า
- วัดกลางบางปลาม้าตั้งอยู่ริมฝั่งแม่น้ำท่าจีนในหมู่ ๖ บ้านแขก ตำบลโคกคราม อำเภอบางปลาม้า จังหวัดสุพรรณบุรี
ประวัติวัดบางปลาม้า สุพรรณบุรี
- วัดกลางบางปลาม้าเป็นวัดเก่าแก่ที่เชื่อกันว่าเป็นวัดที่มีความรุ่งเรืองวัดหนึ่งในสมัยกรุงศรีอยุธยา ได้เปลี่ยนชื่อเป็นวัดสวนป่าปฏิบัติธรรม (วัดกลาง) เมื่อราวปี พ.ศ. 2441 ต่อมา หลังจากที่มีถนนสาย 340(สุพรรณบุรี-บางบัวทอง-ลาดหลุมแก้ว) ตัดผ่านด้านหลังวัด ทำให้บริเวณที่เป็นสวนป่าอยู่คนละฟากถนนกับอุโบสถและศาลาการเปรียญ
ภาพวาดบนคอสองของศาลาการเปรียญเขียนขึ้นในสมัยรัชกาลที่ 5 แต่ตัวศาลาได้สร้างขึ้นใหม่เมื่อ พ.ศ. 2510 ส่วนพระสุพรรณเจดีย์เฉลิมพระเกียรติในสวนป่าปฏิบัติธรรมนั้นเพิ่งสร้างขึ้นในรัชกาลนี้เอง
ขอบคุณภาพข้อมูลจาก FB : เบลล่า ราณี แคมเปน