เรียกว่างานบุญไม่เคยพลาด สำหรับคู่รักที่มักควงกันไปทำบุญด้วยกันอยู่บ่อยๆ อย่าง “มิค บรมวุฒิ” และ “เบนซ์ พรชิตา” ล่าสุดได้ไปร่วมทริปมูขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ โดยทางแม่หมอสายมูจัดขึ้นกับ อ.คฑา ชินบัญชร งานนี้อิ่มบุญกันสุดๆ ซึ่ง มิค ได้โพสต์คลิปเก็บตกเรื่องราวของความประทับใจลงอินสตราแกรมส่วนตัว
![มิค-เบนซ์ ทำบุญ](https://img-ha.mthcdn.com/2EhMo1jSPn7zmFQpcTS76JiAlpU=/mthai.com/app/uploads/2023/09/mb3.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/wWFjG4UAauHqnENLFzyhBF4XqPA=/mthai.com/app/uploads/2023/09/mb4.jpg)
![มิค-เบนซ์ ทำบุญ](https://img-ha.mthcdn.com/zF-TmIUlSP1zkShEhyUqmNQG7os=/mthai.com/app/uploads/2023/09/mb1.jpg)
เอาบุญมาฝากทุกคนนะคร๊าบบ ขอบคุณ @atimelesshoro และอาจารย์ @khatha_chinbanchorn มากๆเลยนะคร๊าบบ อิ่มบุญและได้ความรู้เพิ่มเยอะเลยค๊าบบบ #มูกับมิค #แม่หมอสายมู
- การทำบุญร่วมชาติ จะได้เป็นคู่กันจริง ทั้งชาตินี้และชาติหน้า ที่สำคัญต้องมีธรรมะ 4 ประการ
- มีศรัทธาเสมอกัน
- ศีลเสมอกัน
- จาคะเสมอกัน
- ปัญญาเสมอกัน
- การทำบุญร่วมกัน แล้วเป็นคู่กันนั้น จะต้องมีอะไรที่เหมือนๆ กัน อาจจะเป็นคู่บุญ หรือคู่เวรคู่กรรม แต่ไม่ว่าจะมีชีวิตคู่แบบไหนก็ตาม การครองรักไปด้วยกันจนแก่เฒ่า ครองรักกันอย่างยืดยาวก็เรียกว่า “คู่กัน”
ขอบคุณภาพและข้อมูลจาก IG : mickbaromvudh