เทศกาลงานบุญใหญ่กับประเพณี ทอดกฐินสามัคคี ถือเป็นช่วงที่เหล่าศิลปินนักแสดงหลายท่านได้เดินสายทำบุญทอดกฐินในวันช่วงเทศกาลสำคัญทางพุทธศาสนานี้ และหนึ่งในนั้นคือ นักแสดงสาวหน้าหวาน คุณแม่เนย โชติกา กับสามีนักธุรกิจ อาร์ม จันทร์สิริ พร้อมกับเหล่าแฟนคลับและพุทธศาสนิกชนร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคี ที่ วัดวังผาแดง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา โดยกองบุญกฐินกองนี้ มีผู้ร่วมบุญเป็นจำนวนเงินถึง 774,720 บาท ทางเว็บไซต์ Mthai.com ขอร่วมอนุโมทนา สาธุบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ
![](https://img-ha.mthcdn.com/sg82tTT4cxqzDFw2UqezECqDomk=/mthai.com/app/uploads/2022/10/311728193_2133593653494086_3705972766048593538_n-820x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/ozpBA7CIIEV7dAkLZ4yZJarpa0g=/mthai.com/app/uploads/2022/10/311721940_835678310942019_8942928161021065302_n-823x1024.jpg)
โดยคุณแม่เนย โชติกา ได้โพสต์สรุปยอดรวมกองบุญกฐินในครั้งนี้ลงอินสตาร์แกรม(IG) ส่วนตัว
“สรุปยอดกฐินสามัคคี ณ วัดวังผาแดง ต.ห้วยบง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา ยอดทั้งหมด 774,720 บาทค่ะ พระสงฆ์และชาวบ้านขออนุโมทนาและ ฝากขอบคุณทุกคนที่ร่วมบุญกันมามากมาย ที่นี่เป็นวัดเล็กๆที่ไม่มีอุโบสถสวยๆ มีหลายอย่างที่ต้องการการบูรณะซ่อมแซม เนยดีใจและยินดีมากๆที่ได้ทีโอกาสเป็นสะพานบุญในครั้งนี้ อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านจริงๆค่ะ”
![](https://img-ha.mthcdn.com/cH-E_AxZ-iW1IQgwJQbRmUbpzA8=/mthai.com/app/uploads/2022/10/311897651_823282752192054_823592729594779149_n-819x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/jxQe3XJYc9Xnk8hOZsE4KzNL2L8=/mthai.com/app/uploads/2022/10/311772910_478782990960093_5017580823390976511_n-819x1024.jpg)
ขอบคุณภาพจาก IG:noeychotika