อมรรัตน์ ชัยยศบูรณะ ที่ปรึกษาประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่มบริษัท เบเยอร์ จำกัด ร่วมเติมเต็มความสดใสคืนสู่สังคมตามปณิธานขององค์กรภายใต้โครงการ “Beger Be Happy สีเบเยอร์สีแห่งความสุข” ปีที่ 9 โดยสนับสนุนกิจกรรมค่ายอาสาโครงการ “เป็นตาฮักแท้น้อ…สิไปไสน้อไปบุรีรัมย์” ในการร่วมบำเพ็ญประโยชน์ปรับปรุงภูมิทัศน์ ณ โรงเรียนบ้านโคกกระพี้หนองนกเขาสามัคคี ตำบลท่าโพธิ์ชัย อำเภอหนองกี่ จังหวัดบุรีรัมย์ ซึ่งถือเป็นส่วนหนึ่งในการส่งเสริมความรับผิดชอบต่อตนเองและสังคมแก่คณะนิสิตมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา
![](https://img-ha.mthcdn.com/-oJPYJUg4edPHsGG3DvIIVELvF4=/mthai.com/app/uploads/2023/05/BGBP-1-1024x605.jpg)
อีกทั้งยังเป็นการปลูกจิตสำนึกด้านจิตสาธารณะเข้าไปช่วยเหลือพัฒนาและปรับปรุงโรงเรียนที่ขาดแคลนซึ่งอยู่ในพื้นที่ห่างไกล ทั้งนี้ได้มีการมอบผลิตภัณฑ์ สีรองพื้นปูนอเนกประสงค์ เบเยอร์ โปร ควิก ไพรเมอร์ บี-1900 สีทาหลังคาอเนกประสงค์ ซินโนเท็กซ์ รูฟเพ้นท์ และสีน้ำอะคริลิกสำหรับทาทับหน้า ทั้งขนาด 1 แกลลอน และ 5 แกลลอน จำนวน 21 ถัง รวมมูลค่า 20,000 บาท ให้แก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 40 คน สำหรับใช้ในการปรับปรุงพื้นที่สนามกีฬา สนามเด็กเล่น อาคารเรียน รวมถึงภูมิทัศน์ต่าง ๆ ให้กลับมาสดใสสวยงาม เหมาะแก่การใช้ประโยชน์สำหรับการศึกษาเรียนรู้ พร้อมดำเนินกิจกรรมพัฒนาทักษะการเรียนรู้ของเด็กนักเรียนต่อไป
![](https://img-ha.mthcdn.com/vQtDzbWl1liODyCid7ZLDFXeRW0=/mthai.com/app/uploads/2023/05/BGBP-2-1024x684.jpg)
ร่วมติดตามกิจกรรมดี ๆ จากโครงการ “Beger Be Happy สีเบเยอร์สีแห่งความสุข” ผ่านทางออนไลน์ได้ที่ www.beger.co.th เฟซบุ๊ค BegerPaint และไลน์ @begerpaint
![](https://img-ha.mthcdn.com/sX2J-7medhN3x8yeXdwwkEDx3BA=/mthai.com/app/uploads/2023/05/BGBP-4-1024x684.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/-8u_ozDqZlBUiUWmDHUFGLRp_RI=/mthai.com/app/uploads/2023/05/BGBP-3-684x1024.jpg)