![](https://img-ha.mthcdn.com/iwbNyoxe79wyiY6cJzHu-B6Jw3o=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526722-1024x682.jpg)
ONE GERD (วันเกิร์ด) ผลิตภัณฑ์ยาสามัญประจำบ้าน บรรเทาอาการกรดไหลย้อน ในเครือบริษัท อาร์เอ็กซ์ จำกัด
ผู้จัดจำหน่ายยาและเวชภัณฑ์ทางการแพทย์ชั้นนำของประเทศ นำโดย เภสัชกรชาญชัย อุดมลาภธรรม ประธานบริหาร จัดงาน ONE GERD 1st Anniversary ฉลองครบรอบ 1 ปี ของการเปิดตัวและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์ เดินหน้าดูแลสุขภาพของคนไทยในยุคปัจจุบันที่ต้องเผชิญกับโรคกรดไหลย้อน โดยมี โอ๊ต ปราโมทย์ ปาทาน พรีเซ็นเตอร์ของแบรนด์ พร้อมด้วยเหล่าพันธมิตรทางธุรกิจห้างร้านและร้านขายยาทั่วประเทศ และผู้ทรงคุณวุฒิด้านสุขภาพเข้าร่วมงานอย่างคับคั่ง ณ โรงแรมคาร์ลตัน กรุงเทพฯ สุขุมวิท เมื่อวันที่ 30 มีนาคม ที่ผ่านมา
![](https://img-ha.mthcdn.com/x2AUpIpRRhVMBKjTnA1NrcUItHg=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526721-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/4YIMxQLqVqpd5eLz3XKqsQXFIkI=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526725-1024x682.jpg)
ภายในงาน ONE GERD 1st anniversary ทางบริษัทอาร์เอ็กซ์ได้จัดเตรียมกิจกรรมพิเศษเพื่อให้แขกผู้ร่วมงานร่วมสนุกมากมาย นอกจากนี้ยังได้แนะนำเคล็ดลับในการป้องกันโรคกรดไหลย้อน นำโดย เภสัชกรกรชาญชัย อุดมลาภธรรม พร้อมด้วย โอ๊ต ปราโมทย์ ผู้มีประสบการณ์ตรงจากการเป็นโรคกรดไหลย้อน และ แพทย์หญิงนภสร วีระยุทธวิไล หรือ หมอปุยเมฆ อีกหนึ่งศิลปิน-แขกคนพิเศษ มาร่วมพูดคุยแบ่งปันเคล็ดลับการรับประทานอาหาร การออกกำลังกาย และการพักผ่อนที่ถูกวิธี
ซึ่งจุดประสงค์หลักของการถือกำเนิดขึ้นของผลิตภัณฑ์ ONE GERD (วันเกิร์ด) ก็เพื่อเป็นหนึ่งตัวช่วยในการดูแลสุขภาพของคนไทย จากการใช้ชีวิตประจำวันที่เปลี่ยนแปลงไปของคนในยุคปัจจุบันที่มีวิถีชีวิตอันเร่งรีบ และมักเข้านอนทันทีหลังรับประทานอาหาร ทำให้ต้องเผชิญกับโรคกรดไหลย้อนมากขึ้น ก่อนจะปิดท้ายด้วยไฮไลท์ของการเฉลิมฉลองครบรอบ 1 ปี ผลิตภัณฑ์ยาสามัญประจำบ้าน ONE GERD (วันเกิร์ด) ด้วย special stage สุดประทับใจจาก โอ๊ต ปราโมทย์
![](https://img-ha.mthcdn.com/x1PRYJG-xZ5NAkf_Trw5ytIdi5A=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526731-1024x682.jpg)
ผลิตภัณฑ์ยา ONE GERD (วันเกิร์ด) เป็นยาสามัญประจำบ้าน มี 2 กลไกการออกฤทธิ์ ( 2 Actions) ซึ่งไม่เพียงช่วยลดกรดในกระเพาะอาหารแต่ยังช่วยบรรเทาอาการแสบร้อนกลางอกโดยสร้างชั้นเจลเพื่อป้องกันกรดไหลย้อน โดยมีวางจำหน่าย 2 ขนาด คือ แบบซอง 10 มิลลิลิตร และแบบขวด 150 มิลลิลิตร เพื่อให้ผู้บริโภคสามารถเลือกซื้อได้ตามความต้องการ โดยวางจำหน่ายตามร้านค้าและร้านขายยาทั่วไป
![](https://img-ha.mthcdn.com/tJVn6fbxD7ZDp9cn1UDuPvGT97A=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526732-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/KYnK5HEALZWI4bDu16iLUmsT15c=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526724-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/jOcyltcQqOWk78xlUkHvPP7Tenw=/mthai.com/app/uploads/2023/03/S__82526728-1024x682.jpg)