รถจักรยานยนต์ฮอนด้า ส่งมอบความช่วยเหลือภายใต้แนวคิด “ส่งต่อพลังใจสู้ภัยโควิด” ด้วย “ถุงพลังใจ” จำนวน 2,000 ถุง มูลค่ารวมกว่า 500,000 บาท ให้กับสำนักงานเขตลาดกระบัง นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง ศูนย์บริการสาธารณสุข 46 สถานีตำรวจนครบาลฉลองกรุง
![Honda](https://img-ha.mthcdn.com/0BlMl3v885p6aVS4eG5Gw-dnmH8=/mthai.com/app/uploads/2021/09/1-1.jpg)
และผู้ประสบภัยในพื้นที่ 9 ชุมชน รอบนิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง ที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด-19 ประกอบไปด้วยชุมชนพัฒนาทิพพาวาส ชุมชนลำพุทธา ชุมชนบึงบัว ชุมชนริมคลองลำปลาทิว ชุมชนสุทธาวาส ชุมชนทิวไผ่พัฒนา ชุมชนมิตรสัมพันธ์ ชุมชนวัดสุทธาโภชน์สุนทรอุปถัมภ์ ชุมชมเลียบคลองมอญ
![Honda](https://img-ha.mthcdn.com/ha1ruVMS_H8j3ltLhho5jPcJe10=/mthai.com/app/uploads/2021/09/2-4.jpg)
สำหรับ “ถุงพลังใจ” คือถุงยังชีพที่จัดทำขึ้นเป็นพิเศษเพื่อช่วยบรรเทาทุกข์ โดยในแต่ละถุงจะประกอบไปด้วย ข้าวสาร 1 กิโลกรัม บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป 5 ห่อ น้ำดื่ม 6 ขวด สเปรย์แอลกอฮอล์ 2 ชิ้น หน้ากากอนามัย 50 ชิ้น ทั้งหมดบรรจุอยู่ในถุงผ้า
![Honda](https://img-ha.mthcdn.com/Uv9Tnr_9KRhdEHD-x0vtPSKSqso=/mthai.com/app/uploads/2021/09/4-5.jpg)
ทั้งนี้ ทางรถจักรยานยนต์ฮอนด้า ได้มีการส่งมอบ “ถุงพลังใจ” ทั้งหมดผ่านทางสำนักงานเขตลาดกระบัง และนิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง เพื่อส่งต่อให้กับชุมชนต่างๆ โดยมีหัวหน้าชุมชนแต่ละแห่งเป็นตัวแทนในการรับมอบเมื่อเร็วๆ นี้