กลุ่มบริษัทดัชมิลล์ ผู้ผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์โยเกิร์ตดัชชี่ที่ครองยอดขายอันดับ 1 ในประเทศไทย เชิญชวนให้ผู้บริโภคดูแลสุขภาพพร้อมรับความอร่อยจากหลากหลายเมนูที่จับคู่กันได้อย่างลงตัว พร้อมเปิดแคมเปญ ลุ้นแลกรับกับดัชชี่ พร้อมของขวัญสุดพิเศษ Dutchie Present Peck Palitchoke : 7DaysLove2Gether Concert มินิคอนเสิร์ตที่เกิดขึ้นเพื่อสร้างประสบการณ์ร่วมกันระหว่างโยเกิร์ตดัชชี่และแฟนๆ ที่ให้การตอบรับอย่างดีเสมอมา
ลุ้นแลกรับกับดัชชี่ เป็นแคมเปญที่เริ่มต้นเมื่อ 26 สิงหาคม 2562 เพื่อต่อยอดความอร่อยจากถ้วยโยเกิร์ตดัชชี่ สู่โปรโมชันพิเศษที่แฟนๆ สามารถสะสมแต้มจากการซื้อโยเกิร์ตดัชชี่ทุกรุ่นมาแลกของพรีเมียม หรือเลือกลุ้นของรางวัลใหญ่อย่าง Samsung Galaxy Note10+ จำนวน 2 เครื่อง และสิทธิ์เข้าชมมินิคอนเสิร์ตเดี่ยวของ “เป๊ก-ผลิตโชค” ภายใต้ชื่อ Dutchie Present Peck Palitchoke: 7DaysLove2Gether Concert จำนวนถึง 702 ที่นั่ง
![](https://img-ha.mthcdn.com/-5_JgbFmna842Qktoz3NKsgTZJk=/mthai.com/app/uploads/2021/04/2-24-682x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/VdOp0h40O5Hn8aF6cf-Ruijk2AQ=/mthai.com/app/uploads/2021/04/3-21-1024x682.jpg)
ทั้งนี้ งานดังกล่าวจัดขึ้นในวันที่ 8 พฤศจิกายน 2562 ตั้งแต่ 12.00-21.00 น. ณ โรงภาพยนตร์สกาลา นอกจากแฟนๆ จะได้ชมความสามารถของศิลปินบนเวทีอย่างใกล้ชิดและเป็นกันเองแล้ว ยังได้ร่วมสนุกกับกิจกรรมหน้างานในธีม 7days กินทุกวันดีทุกวัน อาทิ บูธร่วมสนุกลุ้นของรางวัล บูธรับบริจาคเสื้อกันหนาวเพื่อบริจาคให้เยาวชนที่ขาดแคลน บูธอาหารที่นำรายได้ไปสมทุบทุนซื้อถุงเท้าให้นักเรียนในถิ่นทุรกันดาร เป็นต้น อีกทั้งยังมีจุดรับถ้วยหรือช้อนพลาสติกเพื่อนำไปรีไซเคิล เพื่อตอบสนองความตั้งใจของแบรนด์ที่ต้องการดำเนินธุรกิจภายใต้ความรับผิดชอบต่อสังคมและสิ่งแวดล้อม ปรากฏว่ากิจกรรมทุกส่วนได้รับความสนใจทั้งจากแฟนๆ และบุคคลภายนอกที่เดินทางมาสร้างประสบการณ์แสนอบอุ่นร่วมกัน
![](https://img-ha.mthcdn.com/EpZiqW27lN9GuXiedbYpp4jt_5A=/mthai.com/app/uploads/2021/04/4-22-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/XZogW-BMyA0Uo_vjeBEskEzwXoU=/mthai.com/app/uploads/2021/04/5-16-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/5ugqDqKkrmx4iRnepj1yvL0HDT0=/mthai.com/app/uploads/2021/04/6-14-768x1024.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/Aj5KmD1_jMWBWg1jYP_WRclGwGs=/mthai.com/app/uploads/2021/04/7-8-1024x682.jpg)
ภายในงาน “เป๊ก-ผลิตโชค” พรีเซนเตอร์ของผลิตภัณฑ์โยเกิร์ตดัชชี่ที่ตั้งใจมามอบความสุขให้แก่ผู้ร่วมงาน ยังได้กล่าวขอบคุณแบรนด์ พร้อมกล่าวถึงความรู้สึกว่า “เป็นเกียรติมากๆ เลยครับที่ได้รับเลือกมาเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้โยเกิร์ตดัชชี่ จริงๆ ผมชอบทานโยเกิร์ตดัชชี่มาตั้งแต่เด็กแล้ว ดีใจที่มีโอกาสได้ส่งต่อสิ่งดีๆ ให้กับทุกคนครับ สำหรับงานมินิคอนเสิร์ตของดัชชี่ครั้งนี้ผมเตรียมโชว์พิเaศษๆ มามอบให้แฟนๆ ด้วย หวังว่าทุกคนจะมีความสุขกัน และขอบคุณแฟนทุกคนที่คอยสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้ผมตลอดเวลา ขอบคุณมากครับ”
![](https://img-ha.mthcdn.com/vcGJxbP8igVdnbOfu9w3wFWcYso=/mthai.com/app/uploads/2021/04/10-10-1024x682.jpg)
กลุ่มบริษัทดัชมิลล์ ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์โยเกิร์ตดัชชี่ เป็นแบรนด์อันดับหนึ่งที่อยู่คู่และครองใจคนไทยมานานถึง 35 ปี ได้พัฒนาผลิตภัณฑ์ให้ตอบสนองความต้องการของผู้บริโภคใหม่ๆ อยู่เสมอ อาทิ ดัชชี่สูตรน้ำตาล 0%, ดัชชี่ไบโอที่เพิ่มประสิทธิภาพการขับถ่าย และดัชชี่กรีกโยเกิร์ตที่อุดมด้วยโปรตีนสูง สำหรับโยเกิร์ตดัชชี่กลุ่มหลักจะมี 5 รสชาติ ได้แก่ รสดั้งเดิม, วุ้นมะพร้าว, สตรอว์เบอร์รี, ผลไม้รวม และธัญญาหาร เพื่อตอบโจทย์ความอร่อยและมอบคุณประโยชน์ดีๆ ให้ผู้บริโภคทุกเพศทุกวัย
สามาถติดตามรายละเอียดและกิจกรรมของดัชชี่ได้ที่ เฟซบุ๊คแฟนเพจ www.facebook.com/DutchieYoghurt/ หรือ ทวิตเตอร์ @Dutchie_Yoghurt (ดัชชี่ โยเกิร์ต)