เบนท์ลีย์ แบงค็อก โดย บริษัท เอเอเอส ออโต้ เซอร์วิส จำกัด เปิดตัวอัครยนตรกรรมสายพันธุ์สปอร์ต 2 ประตู สุดหรู The Continental GT V8 ครั้งแรกในประเทศไทย และเผยโฉม The Continental GT V8 AAS Motorsport Edition และอัครยนตรกรรมสปอร์ตซีดาน The New Flying Spur พร้อมประกาศราคาเริ่มต้นของ 3 อัครยนตรกรรม และข้อเสนอที่ดีที่สุดจาก เอเอเอสฯ ผู้นำเข้าและตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ณ งานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์ โชว์ ครั้งที่ 42 อาคารชาเลนเจอร์ ฮอลล์ อิมแพ็ค เมืองทองธานี
![Bentley](https://img-ha.mthcdn.com/dzTLO9uIr36BPbswILboRXDpWDc=/mthai.com/app/uploads/2021/03/25640321-DSC08919.jpg)
มร. เดวิด แจ็คสัน กรรมการผู้จัดการ เบนท์ลีย์ แบงค็อก กล่าวว่า “เรามีความยินดีและเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับแขกผู้มีเกียรติทุกท่านสู่โลกของเบนท์ลีย์ ตลอดระยะเวลา 101 ปีที่ผ่านมา ถือได้ว่าเป็นการเดินทางที่แสนพิเศษสำหรับเรา อย่างที่ W.O. Bentley เคยกล่าวไว้ว่า “เราจะผลิตรถยนต์ที่ทรงสมรรถนะ รถยนต์ที่มีมาตรฐาน และรถยนต์ที่ดีที่สุดเหนือคู่แข่ง””
![The Continental GT V8](https://img-ha.mthcdn.com/CtgNhrtKQwAxbyCb6uMA5__BQw4=/mthai.com/app/uploads/2021/03/25640321-DSC08940.jpg)
The Continental GT V8 คือขีดสุดแห่งยนตรกรรมที่เต็มเปี่ยมไปด้วยจิตวิญญาณความสปอร์ต สมรรถนะการขับขี่ที่เหนือระดับการตกแต่งด้วยงานฝีมืออันประณีต และเทคโนโลยีอันล้ำสมัย อันก่อให้เกิดรถยนต์แกรนด์ทัวร์ริ่งที่ยอดเยี่ยมที่สุดเท่าที่เคยมีมา
โดยหัวใจสำคัญซึ่งถือได้ว่าเป็นองค์ประกอบหลักของ เดอะ คอนติเนนทัล จีที วี8 คือ ขุมพลังเครื่องยนต์วิวัฒนาการล่าสุด จากเบนท์ลีย์ เครื่องยนต์ V8 ทวินเทอร์โบชาร์จ ปริมาตรความจุกระบอกสูบ 4 ลิตร ให้พละกำลังกว่า 542 แรงม้า และแรงบิด 770 นิวตันเมตร ทำอัตราเร่ง 0-100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ภายในระยะเวลาเพียงแค่ 4 วินาที และให้ความเร็วสูงสุดถึง 318 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
ในส่วนของรุ่นเปิดประทุน เดอะคอนติเนนทัล จีที วี8 คอนเวอร์ทิเบิล มีการปรับเปลี่ยนเป็นหลังคาผ้าบุ 4 ชั้นกันความร้อน ปรับด้วยระบบไฟฟ้า โดยมีเฉดสีให้เลือกถึง 3 เฉดสีด้วยกัน
บริษัท เอเอเอส ออโต้ เซอร์วิส จำกัด ได้จัดออปชั่นเพื่อเติมเต็มความสปอร์ตให้กับที่สุดของ ยนตรกรรมแกรนด์ ทัวร์ริ่งอย่าง ล้ออัลลอยด์สีเงินแบบใหม่ ขนาด 20 นิ้ว คงเอกลักษณ์ความเป็นเบนท์ลีย์ด้วยกระจังหน้าประดับด้วยขอบและแกนกลางโครเมียมสุดหรู สัญลักษณ์รูปตัว “B” สีดำบริเวณฝากระโปรงหน้า ฝากระโปรงหลัง และล้อแม็กทั้ง 4 ล้อ
จัดเต็มความหรูหราด้วยไฟหน้าและไฟท้ายแบบเมทริกซ์ LED ผลิตจากคริสตัลแท้ สำหรับไฟหน้ามีระบบช่วยในการปรับไฟสูงแบบอัตโ นมัติ ช่วยให้การขับขี่บนท้องถนนมีความปลอดภัยยิ่งขึ้น
พร้อมสัมผัสความเร้าใจในการขับขี่ที่มากขึ้นด้วยพวงมาลัย 3 ก้านสไตล์สปอร์ต ผนวกกับอีกหนึ่งความประณีตและใส่ใจในรายละเอีอ ดของเบนท์ลีย์กับการสลัก “Handbuilt in Crewe, England” บริเวณกาบบันได (Treadplate)และคุณยังได้สัมผัสเทคโนโลยีสุดล้ำกับหน้าจอแสดงผลระบบสัมผัสความละเอียดสูงขนาด 12.3 นิ้ว
นอกจากนี้ เอเอเอสฯ ยังให้คุณได้รังสรรค์เฉดสีภายนอกได้มากถึง 17 เฉดสี ซึ่งบ่งบอกสไตล์ความเป็นตัวคุณได้เป็นอย่างดี โดยสนนราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 16.99 ล้านบาท สำหรับคอนติเนนทัล จีที วี8 และ 18.5 ล้านบาท สำหรับรุ่นเปิดประทุน เดอะ คอนติเนนทัล จีที วี8 คอนเวอร์ทิเบิล
![The Continental GT V8 AAS Motorsport Edition](https://img-ha.mthcdn.com/oUV4AODjw6uu1ugfKaqzjkvJnbU=/mthai.com/app/uploads/2021/03/634-GT-Thailand_3QRTR-FRT_01.jpg)
ในโอกาสพิเศษนี้ได้เผยโฉม เดอะ คอนติเนนทัล จีที วี8 เอเอเอส มอเตอร์สปอร์ต เอดิชั่น (The Continental GT V8 AAS Motorsport Edition) ซึ่งได้แรงบันดาลใจจาก AAS Motorsport ทีมแข่งรถยนต์ทางเรียบแถวหน้าของเมืองไทยสังกัด ที่สั่งสมประสบการณ์ทั้งในสนามแข่งระดับประเทศ และสนามแข่งระดับโลกมาอย่างยาวนานมากว่า 30 ปี ของเอเอเอส ออโต้ ได้ถูกนำมาสร้างสรรค์เป็นอีกหนึ่งความภาคภูมิใจของเบนท์ลีย์ แบงค็อก ผ่านอัครยนตรกรรมสายพันธุ์สปอร์ตแท้
![The Continental GT V8 AAS Motorsport Edition](https://img-ha.mthcdn.com/j_nxvBYrSOxlXRCg3QcZNb8uPxo=/mthai.com/app/uploads/2021/03/634-GT-Thailand_TUB_01.jpg)
เดอะ คอนติเนนทัล จีที วี8 เอเอเอส มอเตอร์สปอร์ต เอดิชั่น กับความโด่ดเด่นด้วยเฉดสีขาวภายนอก และจานเบรกสีแดง พร้อมชุดแต่ง Blackline และ Styling Specification พร้อมเติมเต็มความสปอร์ตด้วย Mulliner Specification ที่มีแรงบัลดาลใจมาจากกีฬามอเตอร์อย่างลวดลายเฉดสีแดง St. James Red และ เฉดสีดำ Gloss Black
![The Continental GT V8 AAS Motorsport Edition](https://img-ha.mthcdn.com/pOkICz5uxm4mkTyo9Qc41G4OcR0=/mthai.com/app/uploads/2021/03/634-GT-Thailand_Treadplate_01.jpg)
สำหรับผู้ที่จอง เดอะ คอนติเนนทัล จีที วี8 เอเอเอส มอเตอร์สปอร์ต เอดิชั่น จะได้รับสิทธิ์ในการเลือกตัวเลขสำหรับติดที่บริเวณกาบบันได (Treadplate) เพื่อเป็นการตอกย้ำถึงความลิมิเต็ด ซึ่งจะมีเพียงคันเดียวเฉพาะคุณเท่านั้น โดย เดอะ คอนติเนนทัล จีที วี8 เอเอเอส มอเตอร์สปอร์ต เอดิชั่น ผลิตจำนวนจำกัดเพียง 5 คันในโลก โดยสนนราคาที่ 25.5 ล้านบาท
![The New Flying Spur](https://img-ha.mthcdn.com/vVtSYPim2AhvucFYIsyL0RCqA7E=/mthai.com/app/uploads/2021/03/25640321-DSC08099.jpg)
อีกหนึ่งอัครยนตรกรรมสปอร์ตซีดาน เดอะ นิว ฟลายอิ้ง สเปอร์ (The New Flying Spur) แกรนด์ ทัวเรอร์ 4 ประตู นิยามใหม่ของความโฉบเฉี่ยวของสปอร์ต ซีดาน และความหรูหราแบบร่วมสมัยที่ถูกเติมเต็มผ่านสัญลักษณ์แห่งที่สุดในโลกแห่งยนต รกรรมอย่าง “ฟลายอิ้ง บี” มาสคอตของเบนท์ลีย์ ซึ่งถูกนำมาเพิ่มความหรูหราและผสานความร่วมสมัยเป็นครั้งแรกให้กับ เดอะ นิว ฟลายอิ้ง สเปอร์
โดยเครื่องยนต์ เดอะนิว ฟลายอิ้ง สเปอร์ นั้นได้ใช้ระบบขับเคลื่อนใช้ขุมพลังบล็อก W12 สูบ ความจุ 6.0 ลิตร ทวินเทอร์โบ ชาร์ต ระบบเกียร์แบบ คลัทช์คู่ 8 สปีด ระบบ TSI ให้พละกำลังที่ 635 แรงม้า แรงบิด 900 นิวตันเมตร ทำความเร็วที่ 0-100 กิโลเมตรต่อชั่วโมงในเวลา 3.8 วินาทีและความเร็วสูงสุดที่ 333 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
เอเอเอสฯ จัดสีมาตรฐานให้เลือกถึง 17 สี โดยถูกคัดสรรให้เหมาะสมกับบุคลิกและลายเส้นที่ถูกออกแบบมากับตัวรถ และ City Specification ฟังชั่นช่วยเหลือในการตอบสนองการขับขี่ที่มีให้เลือกถึง 4 โหมด
ในส่วนของช่วงล้อนั้นเดอะนิว ฟลายอิ้ง สเปอร์ ได้เพิ่มความยาวขึ้น 130 มิลลิเมตร ส่งผลให้มีห้องโดยสารที่กว้างขึ้น เพิ่มความหรูหราให้กับห้องโดยสาร นอกจากนั้นยังมีความวิจิตรบรรจงจากการตกแต่งโดยแผ่นไม้วีเนียร์ ทั้งแบบสีเดียว และแบบทูโทนให้เลือก
โดยความโดดเด่นของเทคโนโลยีนั้น เดอะ นิว ฟลายอิ้ง สเปอร์ ก็ไม่เป็นสองรองใครด้วยการรังสรรค์ หน้าจอดิจิทัลคมชัดแบบทัชสกรีน (HD Digital) พร้อมกับหน้าปัดแบบ Rotating Display ที่คอลโซลกลาง ขนาด 12.3 นิ้ว ประดับไปด้วยไม้วีเนียร์ พร้อมด้วยรีโมตคอนโทรลของหน้าจอทัชสกรีนที่ควบคุมคำสั่งได้จากผู้โดยสารด้านหลัง และภายในยังสามารถเลือกหลังคาแก้วแบบพาโนรามิครูฟ ซึ่งมีความยาวตลอดหลังคารถได้อีกด้วย
ทั้งหมดนี้ทำให้ เดอะ นิว ฟลายอิ้งสเปอร์ กลายเป็นอัครยนตรกรรมชั้นยอดที่ตอบโจทย์ความต้องการของทั้งผู้โดยสารและผู้ขับขี่ได้อย่างสมบูรณ์แบบ โดย เดอะ นิว ฟลายอิ้ง สเปอร์ สนนราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 18.6 ล้านบาท
![Bentley](https://img-ha.mthcdn.com/qizY1N_7S3ysxiY9tWd9Theo6zg=/mthai.com/app/uploads/2021/03/25640321-DSC08850.jpg)
สำหรับผู้ที่สนใจสามารถเข้ามาเยี่ยมชมบูทเบนท์ลีย์ แบงค็อก ในงานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 42 พร้อมพบกับข้อเสนอที่ดีที่สุดกับดอกเบี้ยอัตราพิเศษ 1.5% นานสูงสุด 60 เดือน การรับประกันจากโรงงานผู้ผลิตฯ และผู้ช่วยฉุกเฉินตลอด 24 ชั่วโมง นาน 3 ปีเต็ม และพบกับส่วนลดพิเศษสำหรับเบนท์ลีย์ คอลเลคชั่น สูงสุดถึง 40% เมื่อเลือกซื้อสินค้าภายในงานฯ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ บูท เบนท์ลีย์ แบงค็อก โดย บริษัท เอเอเอส ออโต้ เซอร์วิส จำกัด หรือ โทร 02 261 1050