บริษัท เอ.พี. ฮอนด้า จำกัด ร่วมกับ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด ผนึกกำลังภายใต้ความร่วมมือเพื่อเป้าหมายหวังลดปัญหามลพิษทางอากาศ ในโครงการ Thailand Post Green Energy with Honda ด้วยการนำร่องใช้รถจักรยานยนต์ไฟฟ้า ทดลองใช้นำจ่ายสิ่งของให้กับผู้ใช้บริการที่อาศัยอยู่ในเขตเมืองและชุมชนในละแวกไปรษณีย์สามเสนใน
![Thailand Post Green Energy with Honda](https://img-ha.mthcdn.com/rZQ9dc5-cUiDAQ-8fkyAoB2hXoc=/mthai.com/app/uploads/2021/03/1-40.jpg)
โดยมี ดร.อารักษ์ พรประภา รองประธานกรรมการบริหาร บริษัท เอ.พี. ฮอนด้า จำกัด ส่งมอบรถจักรยานยนต์ไฟฟ้ารุ่น Honda PCX Electric และรุ่น Honda Benly-E จำนวนรวม 10 คัน ให้กับ นายกาหลง ทรัพย์สอาด ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร สายงานปฏิบัติการ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด และรักษาการในตำแหน่งกรรมการผู้จัดการใหญ่ เป็นตัวแทนรับมอบ จัดขึ้น ณ ไปรษณีย์ไทย สาขาสำนักงานใหญ่ เมื่อเร็ว ๆ นี้
![Thailand Post Green Energy with Honda](https://img-ha.mthcdn.com/cMvu2iLEHDkaWegZjklE8otd9lU=/mthai.com/app/uploads/2021/03/2-35.jpg)
![Thailand Post Green Energy with Honda](https://img-ha.mthcdn.com/wYcd17Ccr9TZcNsQ45aUMkD2WeI=/mthai.com/app/uploads/2021/03/4-27.jpg)
![Thailand Post Green Energy with Honda](https://img-ha.mthcdn.com/6tQS6-GOdYG8URxNbQ6ADMSU0zc=/mthai.com/app/uploads/2021/03/5-25.jpg)