กรุงเทพฯ 10 มีนาคม 2564 – เบอร์เกอร์ คิง เปิดตัว “แพลนต์เบส วอปเปอร์” (Plant-Based Whopper) ใหม่ เป็นเจ้าแรกในธุรกิจ QSR (Quick-Service Restaurant) ด้วยวัตถุดิบแพลนต์เบสจากพืช 100%
![](https://img-ha.mthcdn.com/mvskbQExiXB2G475MQHFGR54vs4=/mthai.com/app/uploads/2021/03/Plant-based-Whopper-Square.jpg)
โดยบริษัทผู้ผลิตชั้นนำสัญชาติออสเตรเลียอย่าง วีทู ฟู้ดส์ ที่ผ่านการปรุงผ่านกรรมวิธีการย่างบนเปลวไฟซึ่งเป็นกรรมวิธีเอกลักษณ์ของ เบอร์เกอร์ คิง ทำให้รสสัมผัสแพลนต์เบสที่ได้ออกมามีรสชาติใกล้เคียงกับเนื้อจริงมากที่สุด เสิร์ฟคู่กับผักกาดหอมและมะเขือเทศสดใหม่ และขนมปังเบอร์เกอร์โรยงา โดย “แพลนต์เบส วอปเปอร์” จะเริ่มวางขายครั้งแรกตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม เป็นต้นไป ที่ เบอร์เกอร์ คิง ทุกสาขาทั่วประเทศในราคา 165 บาท และ 219 บาทสำหรับชุดสุดคุ้ม
![](https://img-ha.mthcdn.com/jQ2znzPAMJmGpnEnCE_BWG8KNRw=/mthai.com/app/uploads/2021/03/Plant-based-Whopper-Promotion.jpg)
พร้อมโปรโมชันพิเศษสองขั้วความอร่อยที่แตกต่าง เพื่อให้ลูกค้าเปรียบเทียบรสชาติที่คล้ายเคียงกัน แพลนต์เบส วอปเปอร์ ใหม่ จับคู่กับ วอปเปอร์ ในราคาเพียง 299 บาทเท่านั้น
ติดตามเพิ่มเติมเกี่ยวกับ เบอร์เกอร์ คิง ได้ที่ เว็บไซต์ www.burgerking.co.th หรือเข้าไปที่ เฟซบุ๊ก BurgerKingThailand