ประเด็นน่าสนใจ
- ศูนย์ฉีดวัคซีนโควิด-19 กรุงเทพมหานคร อาคารกีฬาเวสน์ 2 ศูนย์เยาวชนไทย-ญี่ปุ่น เปิดรับวอล์คอินให้บริการฉีดวัคซีนไฟเซอร์ สำหรับเด็กอายุ 12 ปีขึ้นไป
- ยังรับให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 แก่ประชาชนทุกสัญชาติ ครบทั้ง 4 เข็ม
- สามารถวอล์คอินเข้ารับวัคซีนได้ทุกวัน 08.00 – 16.00 น.
วันนี้ (24 ก.พ. 65) เนื่องจากเมื่อวันที่ 22 ก.พ. ที่ผ่านมา สำนักอนามัยได้จัดจุดบริการฉีดวัคซีนในสถานศึกษา 8 จุดบริการ เพื่อฉีดวัคซีนไฟเซอร์ให้กับเด็กนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 หรือที่มีอายุ 12 ปีขึ้นไป ซึ่งศูนย์ฉีดวัคซีนโควิด-19 กรุงเทพมหานคร อาคารกีฬาเวสน์ 2 ศูนย์เยาวชนไทย-ญี่ปุ่น ก็ได้เปิดรับวอล์คอินให้บริการฉีดวัคซีนไฟเซอร์ สำหรับเด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปเช่นกัน
นอกจากนี้ศูนย์ฉีดวัคซีนโควิด-19 กทม. ยังรับให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 แก่ประชาชนทุกสัญชาติ ครบทั้ง 4 เข็ม โดยสามารถวอล์คอินเข้ารับวัคซีนได้ทุกวัน 08.00 – 16.00 น. ที่ อาคารกีฬาเวสน์ 2 ศูนย์เยาวชนไทย-ญี่ปุ่น หรือลงทะเบียนผ่านแอพลิเคชั่น QueQ
ซึ่งบรรยากาศโดยทั่วไป มีประชาชนที่เดินทางมาใช้บริการศูนย์ฉีดวัคซีน กรุงเทพมหานคร อาคารกีฬาเวสน์ 2 ศูนย์เยาวชนไทย-ญี่ปุ่นไม่มากนัก
![](https://img-ha.mthcdn.com/OyO3kuabxqgI-Uo3E8t71YqYkyc=/mthai.com/app/uploads/2022/02/274723583_10160617392090676_7299665504556763446_n-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/hMcz64EZ5Pva1a956ANVDWyR3OE=/mthai.com/app/uploads/2022/02/274682773_10160617392065676_2511678546486319091_n-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/b4tz440RApG7eDsA-7PHZpDo9qY=/mthai.com/app/uploads/2022/02/274706751_10160617392070676_806909800177434418_n-1024x682.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/Ij634NhH0QN02t_whFxGO53yLc4=/mthai.com/app/uploads/2022/02/274690587_10160617392085676_9014188201801703675_n-1024x682.jpg)
ภาพ : กฤติกร จิตติอร่ามกูล